Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถาม เรื่องคำนำหน้าชื่อบน e-ticket ผิด กับการผ่านด่าน immigration ค่ะ  

คือซื้อตั๋วของ Lufhunsa ซื้อเอง จองเองผ่านเวบค่ะ (ไปลงที่ Frankfurt ก่อนต่อเครื่องไปปารีส ขากลับ ออกจาก Frankfurt ค่ะ)

พอได้ e-ticket มา พบว่า คำนำหน้าชื่อ ผู้หญิง 3 คน ผิด จาก Ms เป็น Mr. (จองทั้งหมด 5 คนใน บุคกิ้งนี้ค่ะ อีก 2 คนเป็นผู้ชาย)
คงเกิดความผิดพลาดอะไรซักอย่าง

ก็ได้โทรไปที่สายการบินแล้วค่ะ ถ้าจะ reissue ตั๋ว ต้องเสียค่า รี 3000 บาทต่อคน ... แต่ ..ทางสายการบินใจดี น่ารักมากค่ะ บอกว่าจะทำ message ไปที่ เคาเตอร์เชคอินให้ ดังนั้นตรงจุดนี้จะไม่มีปัญหา ได้บินแน่ๆ

.. แต่ ...

ทางสายการบินบอกว่า ไม่รับประกันว่าจะมีปัญหา ที่ด่าน immigration หรือเปล่า .. กรณีที่หากมีปัญหา ทาง immigration ของดูตั๋ว

เลยอยาก ปรึกษาว่า ใครมีประสบการณ์ หรือพอทราบมั้ยคะว่าในกรณีนี้ เราสามารถ ติดต่อทางสถานทูต ตอนที่เราไปขอ วีซ่าว่ามันมี error แบบนี้ ให้ทางสถานทูตช่วย note ให้ประมาณนี้อ่ะค่ะ

เพราะยังไม่ได้ขอวีซ่าค่ะ .. ไปปีหน้าช่วงสงกรานต์ค่ะ

จากคุณ : ไม่อยากเสียตังค์เพิ่ม
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 52 17:04:13 A:58.10.64.101 X: TicketID:139878

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com