Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.......อีกสักครั้งหนึ่ง สำหรับผู้ที่ต้องการกำลังใจในชีวิต/การศึกษา.......  

ผมเคยตั้งกระทู้นี้ไว้ห้องไกลบ้านเมื่อห้าปีก่อน  สำหรับน้องๆ ที่ต้องการกำลังใจ     สำหรับคนที่รู้จักผมมาก่อนแล้ว   ก็จะรู้ว่าผมมักจะยกตัวอย่างตัวผมเองเป็นอุทาหรณ์(เฉพาะเรื่องที่ผมมีประสบการณ์)ในการตอบกระทู้   เพราะหากจะยกตัวอย่างคนอื่นๆ มันดูลอยๆ ไม่หนักแน่นพอ   สำหรับคนที่หมั่นไส้อาจจะมองว่าเจ้าหมอนี่มันอวดอ้างนัก  ก็ไม่ถือสากันอยู่แล้ว

ข้อความที่ผมเขียนไว้และนำมาแปะไว้ข้างล่างตรงนี้ป็นส่วนหนึ่งที่คัดลอกมาจากไดอารี่ส่วนของผม  แต่งเติมสีสันให้มันน่าอ่านขึ้นมาบ้าง  แต่ก็ไม่ได้หนีใจความหลัก    มันเป็นเสี้ยวหนึ่งในหลายๆ เสี้ยวของการต่อสู้ชีวิตผม   ที่ผมภาคภูมิใจมาเท่าทุกวันนี้     และคิดว่ามันเป็นสิ่งดีที่ควรจะนำมาอวดและบอกกล่าว

จากคุณ : วัชรานนท์
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 52 05:12:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com