Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> Global 200 Business Schools Ranking 2009 (QS)<<<  

เอา MBA Ranking ของ QS มาฝากครับ  เห็นว่าน่าจะมีประโยชน์เพราะว่ามีข้อมูลส่วนของ Avg. GMAT Score และ Avg. Years Work ด้วย

Ranking ของที่นี่จะแบ่งตาม Region ต่างๆ  สามารถดูได้ที่เว็บของ QS แต่มันจะไม่ได้เรียงลำดับจากน้อยไปมากให้  ปีนี้มี Business School ของไทยติดอันดับของ Asia ด้วย

วิธีการจะใช้ Employer Preference ในการจัดลำดับครับ  แนวคิดคือคนเรียน MBA เพราะต้องการโอกาสในการทำงาน  ก็เลยใช้ Employer survey ครับ  Ranking เหล่านี้ก็เอาไว้ดูประกอบ  อย่าไปยึดติดมากครับ

ปล. Links ประกอบ  อยู่ที่ความเห็นล่างๆ นะครับ

เริ่มที่ ...

- North America อันดับ 1-25 ครับ

จากคุณ : Ariete
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 52 08:22:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com