Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกา อยากอยู่ซัก 5-6 เดือน ต้องทำยังไงครับ???  

พึ่งไปเยี่ยมแฟนมาเมื่อเดือน มิย. ตอนนั้นลางานไปสามอาทิตย์ แล้วกะจะไปอีกเดือน ธค.นี้ครับ แต่อยากอยู่ให้นานๆหน่อยอ่ะครับ

คือตอนนี้ผมขอลางานโดยไม่รับเงินเดือนไว้สองปี เพื่อจะไปเยี่ยมแฟนครับ และไปเรียนครับ คือยังมีสถานภาพเป็นพนักงานอยู่นะครับ แล้วมีใบที่ทาง บ.ออกให้ แต่เป็นภาษาไทย

ที่คิดไว้คือจะไปเที่ยวก่อนซัก 6 เดือน พอดีวีซ่าท่องเที่ยวผมหมด กค.ปีหน้า แล้วก็จะกลับมาทำเรื่องไปเรียนภาษาซักปีนึง รวมๆก็จะครบสองปี แล้วก็กลับไปทำงาน

ประเ็ด็นคือ อยากอยู่กับแฟนให้นานที่สุด

เลยอยากทราบว่า ถ้าผมไปถึง ควรบอกท่านพี่อิม อย่างไรดีครับ ผมถึงจะได้อยู่ซัก 5-6 เดือน เพราะครั้งที่แล้วบอกว่าไปเยี่ยมแฟน เค้าก็ปั๊มให้ 6 เดือนเลย แต่ตอนนั้นอยู่สามอาทิตย์ นี่ไปอีก กลัวเค้าคิดว่าจะไปทำงาน

หรือบอกไปหาเพื่อน แล้วก็บอกว่าอยู่แค่สองสามอาิทิตย์ แล้วเสี่ยงเอา ว่าเค้าจะปั๊มให้นานแค่ไหน หรือควรบอกเค้าไปเลยว่า ลางานมา แต่ก็กลัวเค้าไม่เชื่อ

ทำยังไงดีครับ ใครมีประสบการณ์ แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : Mr.Cashflow
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 23:24:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com