Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อน ๆ ในเมกามีใครใช้ pre paid phone อยู่บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ  

ตัวเองใช้มือถือของ Verizon อยู่นะคะ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องมาก คิดว่าคงอยู่ใน family plan เพราะสามีเป็นคนจ่าย เร็ว ๆ นี้หลานอายุ ๑๒ ขวบจะมาอยู่ด้วย ๑-๒ เดือน อยากจะให้หลานมีมือถือด้วย เพราะเป็นห่วงว่าบางครั้งอาจจะหากันไม่เจอเวลาไปไหน ๆ อยากถามเพื่อน ๆ อย่างนี้ค่ะ
๑. ถ้าจะซื้อแบบ pre paid phone จะดีไหมคะ (ไม่อยากให้ค่าใช้จ่ายมากระทบกับของตัวเองและสามีที่ใช้อยู่) หรือควรซื้อแบบไหนดี
๒. ถ้าจะใช้ pre paid phone ควรซื้อยี่ห้ออะไร ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่ จะใช้เพื่อสอบถามกันเท่านั้นว่าตอนนี้อยู่ที่ไหน หรือต้องมาเจอกันตรงไหน ไม่ได้ใช้คุยมากค่ะ และหลานจะมาปีละครั้งเท่านั้น
ถ้ามีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติม กรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : แอน
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 52 08:35:14 A:76.172.36.57 X: TicketID:107813

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com