Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณพี่ทุกๆท่านค่ะ รบกวนขอความช่วยเหลือเรื่องภาษาญี่ปุ่นหน่อยนะคะ  

คือพรุ่งนี้นัทจะไปคลีนิคทำฟัน แล้วนัทอยากรบกวนถามภาษาญี่ปุ่นหน่อยค่ะ
ขอโทษนะคะที่ต้องมาขอความช่วยเหลือในห้องนี้อีก

นัทคิดว่ามีคุณพี่ในห้องเก่งนี้ภาษาญี่ปุ่นกันอยู่หลายคน
คือช่วงนี้นัทกับแฟนโกรธกันและไม่ได้คุยกันมาหลายวันแล้วค่ะ
นัทก็เลยไม่อยากขอความช่วยเหลือจากเค้า

คือนัทจะเขียนคำถามเป็นภาษาไทยรบกวนคุณพี่ช่วยแปลให้หน่อยนะคะ

อยากจะอุดฟัน

เมื่อ สี่เดือนที่แล้วเคยอุดฟันแล้ว แต่ก็หลุดออกมานิดหน่อย

ตอนนี้เวลากินอะไรเข้าไปแล้วรู้สึกเสียวฟันมาก

เคยเอ๊กซเรย์ฟันแล้ว เค้าบอกว่ามันฟันผุถึงรากฟัน

ถ้าจะถอนฟันได้ไหมค่ะ??

ในกรณีนี้จำเป็นต้องรักษารากฟันด้วยไหมค่ะ??

รบกวนช่วยแปลให้ด้วยนะคะ นัทจะได้หัดท่องไว้พูดกับคุณหมอฟันพรุ่งนี้ค่ะ

ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งนะคะ

จากคุณ : แม่มิมิจังค่ะ
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 52 05:31:36 A:118.9.74.232 X: TicketID:230745

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com