Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณแม่ๆๆ ที่ตั้งท้องและคลอดต่างประเทศ (โดยเฉพาะที่อเมริกาค่ะ)  

มีคำถามดังนี้ค่ะ
     เลือกฝากครรภ์และคลอดกับ สูติแพทย์ หรือ Midwife กันคะ   เค้าดูแลต่างกันหรือเปล่าคะ  ความใส่ใจเรา การตอบคำถามอะไรต่างๆพวกนี้น่ะค่ะ  ใครน่าจะดีกว่ากันคะ

ใจนึงก็เอียงไปทาง Midwife นิดหน่อย เพราะเวลาไปตรวจภายในประจำปี สังเกตุว่าหมอเค้าตรวจๆ พูดๆ แบบรีบๆน่ะค่ะ  ส่วน  Midwife ก็กังวลว่าเค้าจะชำนาญพอหรือเปล่า   เพราะทราบมาว่า Midwife  จะจบพยาบาล แล้วต่อโทด้านนี้อีกทีน่ะค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ท้องนะคะ  เพิ่งจะปล่อยได้ไม่นาน ตอนนี้ก็รอๆอยู่ค่ะ เลยหาข้อมูลไปพลางๆ เราลองแว๊บๆไปดูที่ ร.พ เห็นมีทั้งเคาร์เตอร์ของหมอสูติ แล้วก็มิดไวท์ ไปถามตรงเคาร์เตอร์สอบถามข้อมูล เค้าก็ว่าแล้วแต่เราจะเลือก  เราก็ไม่รู้ว่าถ้าท้องแล้วควรเลือกอันไหนดีน่ะค่ะ คือท้องนี้ท้องแรกค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนที่มาให้ข้อมูลนะคะ

จากคุณ : มาม่าน้ำข้น
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 52 00:16:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com