Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะสอบ GRE อีกครั้งช่วยวิเคราะห์และวางแผนด้วยค่ะ  

วันนี้ไปสอบ GRE มาแล้ว ได้คะแนน verbal = 260 Quantitative=550 คะแนนการเขียนคงได้ไม่เยอะเพราะรู้ว่าทำได้ไม่ดี

verbal นั้นยากมากเลย ที่ท่องและพยายามจำแต่พอเจอข้อสอบและ5 ตัวเลือก ทำให้ลืมหมดเลย

Quatitative เรื่องmath ไม่ยากแต่ว่าทำไม่ทัน ทำถึงข้อที่ 18 เหลือบดูเวลาเหลือ 8 นาที เลยต้องเดาค่ะ

จะสงสอบอีกค่ะ เลยต้องมาขอคำแนะนำการวางแผนการอ่านหนังสือและการจำศัพท์  ส่วนเรื่อง math ดูเหมือนง่ายแต่คิดว่าได้คะแนน้อยเพราะคงคิดผิดพลาดหรือคิดไม่รอบครอบ หรือโดนโจทย์หลอกเลยทำได้คำตอบ  ดิฉันเรียน math ตรีและโทมา ได้คะแนนเท่านี้อับอายมากเลยค่ะ

ขอคำแนะนำและช่วยวิเคราะห์และวางแผนด้วยนะค่ะ  แต่ครั้งนี้ทำให้เรารู้ว่าเวลาแต่ละวินาทีสำคัญจริงๆๆ

พอเห็นคะแนนเล้วอยากบินกลับไทยไปติวจังเลย เพื่อนๆที่นี้บอกว่า อ สงวนติวดีมาก เค้าทำ verbal ได้เยอะมาก แต่ว่าคงจะยังไม่ได้กลับ

อ้อ อยากจะสอบถามว่าลงติวออนไลน์กับKaplan หรือ อะไรดีค่ะ  kaplan ตั้ง 1000 เหรียญ เสียดายเงิน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Cutie_May
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 52 07:58:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com