Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........หนึ่งเดือน เตรียม TOEFL.ให้ เกิน 100 ....ท่านใดมีคำแนะนำดีๆบ้างคะ.......  

เราเพิ่งทราบว่ามีทุนมาลงค่ะ ยอมรับว่าผิดเองที่ไม่ได้สอบ TOEFL เตรียมไว้และไม่เคยสอบเลยด้วย งงๆเคว้งๆเหมือนกันค่ะ ไปsearchในกระทู้เก่าๆ แล้วก็แป้วมาก เพราะพื้นเราไม่ค่อยดีด้วย

ทีนี้เรามีเวลาหนึ่งเดือนในการเตรียมตัวสอบ คะแนนขั้นต่ำที่ require คือ 100 (iBT) ตอนนี้ที่คิดออกเรื่องการเตรียมตัว คือ อ่านหนังสือ (เราใช้ของ Barron ค่ะ) และหัดฟังเพลง ฟังรายการข่าว (เราฟังBBC Radio ค่ะ) ไม่ทราบว่ามีท่านใดพอจะแนะวิธีเตรียม TOEFL อื่นๆอีกบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คนภูธรGO ONนครบาล
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 10:25:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com