Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยวเองใน แอลเอ ขอคำแนะนำในการเดินทางหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  

จะไปเที่ยวที่ LA ค่ะ ไปเที่ยวกับผู้ใหญ่ รวมประมาณ 10คน ไปประมาณ 7 วันค่ะ พักตามรายทาง

1. ถ้าไปรถ ควรเช่าแบบรถโค้ชหรือรถเก๋ง แบ่งเป็นสองคันดีค่ะ  แบบขับเอง ค่าใช้จ่ายในการเช่าเท่าไรค่ะ ถ้าเอาแบบมี GPS ที่บอกทางไปด้วยค่ะ

2. ถ้ามีใบขับขี่ที่เมืองไทย อยู่แล้ว จะทำใบขับขี่สากลโดยทำที่เมืองไทยเพื่อไปใช้ที่โน่น ทำได้ไหมค่ะ
ถ้าทำในเมืองไทยก่อน ต้องติดต่อที่ไหนค่ะ
ถ้าทำที่เมืองไทยไม่ได้ ถ้าไปถึงแล้ว ต้องไปทำที่ไหน ค่าใช้จ่ายเท่าไร แล้ว ใช้หลักฐานอะไรบ้างค่ะ

3.  ถ้าไปเที่ยวแบบพักโรงแรมราคาปานกลาง สไตล์ Budget hotel พอจะแนะนำเวปไหนได้บ้างค่ะ

เข้าไปดูที่ lonelyplanet แล้ว ไม่ทราบว่า ราคาประมาณ 60 ดอลล่าร์ นี่ พออยู่ได้ไหมค่ะ ในแง่ความสะอาด เป็นแบบ 2 ดาวค่ะ

3. ถ้าไปเที่ยวแบบพัก โฮมสเตย์  ราคาจะถูกกว่าโรงแรมไหมค่ะ ชอบแบบนี้ แต่กลัวผู้ใหญ่ พักแล้วไม่สะดวก

4. อยากไปเทียวชม แกรน แคนยอน แบบสั้นๆ  เพื่อนบอกว่ามีแบบถ่ายตามจุดชมวิวได้ ไม่ทราบว่าเสียค่าใช้จ่ายยังไงค่ะ เนื่องจากอยากชมแบบภาพรวมเฉยๆ  

5. ถ้าไปเที่ยว San Franc (Lombard st, Fisherman wharf) มีอะไรน่าสนใจบ้างค่ะ

6. ถ้าจะไปเที่ยวลาสเวกัส แบบไปดูโชว์น้ำพุ กับถนน Strip ควรไปถึงที่โชว์กี่โมงค่ะ แล้วถ้าไปพัก หลังจากดูพวกโชว์เสร็จแล้ว มีที่พักที่ไหนแนะนำได้บ้างค่ะ แบบไม่แพงมากนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 52 20:43:16

จากคุณ : ดอกเล็บมือนาง
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 19:15:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com