Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-:- ถ้าจะบินไปหาที่เรียน + ที่ทำงานใน USA ด้วย Visa ท่องเที่ยวได้ป่าวคับ -:-  

คือผมเคยถามเรื่องการอยู่ที่เมกา นานที่สุด ด้วย Visa ท่องเที่ยวในกระทู้
http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H8581431/H8581431.html นะคับ...

ส่วนตัวผมก็ผ่านไป เพราะคิดว่าจะไปแล้วกลับมา ไม่น่าเกิน 1 เดือน
(คือผมไม่คิดจะไปทำงานแล้ว)

แต่พี่สาวผม เค้าจะเรียนจบปี 4 ในปีนี้นะคับ...
ถ้าเค้าจะบินไปที่เมกา เพื่อที่จะหาที่เรียนภาษา + ทำงานที่โน้น

ตอนที่เราเข้า Immigration พี่สาวผมควรจะแจ้งเลยหรือเปล่าคับ
ว่าจะเข้ามาหาที่เรียนต่อ ด้านภาษา หรือแจ้งว่ามาท่องเที่ยว แล้วค่อยไปหาที่หลัง

แล้วถ้าพี่สาวผมเรียนที่โน้น ต้องทำการแจ้ง หรือเปลี่ยน Visa ท่องเที่ยวอะไรหรือเปล่าคับ...

คือที่เมกา มีที่พัก (บ้านของพี่สาวอีกคน)

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายในการเรียน
ปกติพี่สาวที่อยู่ เมกา จะต้องส่งเงินกลับมาเมืองไทย...
แต่ถ้าพี่สาวผมจะเรียน แม่ก็บอกว่าไม่ต้องส่งเงินกลับมา
แล้วเดี๋ยวแม่ผมจะเคลียร์เงินในเมืองไทยเอง...
ส่วนพี่สาวที่อยู่เมกา ก็ทำหน้าที่ส่งพี่สาวผมคนนี้เรียนแทน อย่างนั้นนะคับ
จะทำได้หรือเปล่า

จากคุณ : pert for play
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 21:41:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com