Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่อง มารบกวน ถาม คุณ genf, คุณนักแสวงหา และ ผู้รู้ท่านอื่น ด้วยค่ะ  

1. คือ เป็น work permit ที่ จะทำงานครบ ห้าปี ในเดือนเมษายน นี้ค่ะ แต่สามี ตามมาทีหลัง ในเดือนกันยายน อย่างนี้ จะยื่นขอ resident ได้เลย ในเดือน เมษายน หรือ ต้องรอให้สามี ครบห้าปีก่อน คะ พยายามหาอ่าน ใน เวป Home office แล้วไม่พบค่ะ

2. ลูกสาว คนโต อายูเกิน 18 ในเดือน เมษายน ที่จะขอ แต่น้องเข้ามาก่อนแล้ว อย่างนี้ น้องต้องสอบ life in UK ไหมคะ เคย post  ถามคุณ genf ไป เมือต้นๆปี คุณ genf ตอบว่า สามารถ ขอ resident ได้ พร้อม แม่ แต่ลืมถามเรื่อง สอบค่ะ น้อง เรียน six form อยู่ค่ะ เข้า มาเรียน ตั้งแต่ Y10

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ และถือ โอกาส นี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และ สิ่งศักดิ์ สิทธิ์ ในสากลโลก จงดลบันดาลให้ ทุกๆ ท่าน พบแต่ความสุข สุขภาพ แข็งแรง ในวาระ ปีใหม่ ที่จะมาถึงค่ะ

จากคุณ : สามใบเถา
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 00:10:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com