Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงเรียนสอนภาษาในดัลลัสและอื่นๆ  

เคยได้โพสถามไปแล้วรอบหนึ่งค่ะ แล้วได้ทำ bookmark แต่พอมาเปิดดูอีกครั้งปรากฏว่าหน้านั้น not foundไปแล้ว (แบบนี้ค่ะNot Found
The requested URL /cafe/klaibann/topic/H8433418/H8433418.html was not found on this server.) เลยจะขอรบกวนถามใหม่อีกรอบค่ะ ต้องขออภัยจริงๆ

๑. เพิ่งมาถึงดัลลัสแต่จริงๆอยู่ที่ Plano ค่ะ แต่งงานตามสามีมา ก็เลยจะหาโรงเรียนสอนภาษาที่ไม่แพงไปนั่งเรียน จะได้สื่อสารแบบเป็นทางการได้ดีกว่านี้และก็จะได้มีสังคมด้วยค่ะ จำได้ว่ามีท่านหนึ่งได้ให้ข้อมูลว่ามีอยู่ที่สอนฟรีในห้องสมุดด้วย อยากได้ข้อมูลนี้อีกสักรอบได้หรือเปล่าคะ รวมไปถึงข้อมูลของท่านอื่นๆด้วยค่ะ

๒. อยากทราบว่าที่นี่มี Thaitown หรือเปล่าคะ หรือว่าต้องไปที่ Asian market /china town อย่างเดียว อยากได้ใบนางลักค่ะ แต่ไปดูเห็นแต่ใบโหระพา แล้วถ้าจะซื้อต้นพวกนี้มาปลูกต้องไปซื้อที่ไหนคะ พวกบรรดาเครื่องเคราแบบไทยๆอะคะ เช่น พริก ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด ผักชี อะไรประมาณนี้ค่ะ

๓. ขอที่อยู่ของวัดไทยด้วยค่ะ นี่ก็ข้อมูลหายไปหมดเลย

๔. กลุ้มค่ะ จะเริ่มหางานยังไงดีคะ ไม่อยากรบกวนเงินของสามีตลอดเวลา เงินที่เอามาก็ไม่ได้เยอะอะไร พอจะแนะนำงานร้านอาหารไทยใน Plano หรือละแวกนี้ได้หรือเปล่าคะ หรือเป็นงานอื่นๆทำประทังไปก่อนก็ได้ค่ะ

อากาศเย็นมาก ดูแลสุขภาพนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : กระต่าย
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 52 23:03:35 A:96.226.132.217 X: TicketID:166635

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com