Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

50 มุมมองของนักเรียนอังกฤษ  

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านๆครับ

พอดีผมเข้าไปอ่านกระทู้คุณ GSK เรื่อง 52 ความจริง คนไทยไปเรียนต่อป.โท อเมริกา ซึ่งเป็นกระทู้แนะนำอยู่ตอนนี้

ผมเลยคิดเล่นๆบ้างว่าที่ผมอยู่นี้ (อังกฤษ) มีอะไรแปลกๆกับเขาบ้างหรือเปล่าน่ะ

เลยได้ออกมาเป็น 50 มุมมองของ (ผม) นักเรียนอังกฤษ

ผมไม่ได้ต้องการดูถูก หรือ ดูหมิ่นเชื้อชาติ ศาสนา ใครนะครับ แค่แบ่งปันกันอ่าน เล่นๆในค่ำคืนวันแรกของทศวรรษใหม่กันนะครับ

ใครมีความคิดเห็นอะไรแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ
เพราะว่า บางทีมุมมองของคนเราย่อมไม่เหมือนกัน

สำหรับคนที่สนใจจะมาศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษ อ่านไว้เป็นความรู้เพิ่มเติมก่อนมาก็ดีครับ เมื่อมาถึงจะได้ไม่ตกใจ ^^

จากคุณ : nakotako
เขียนเมื่อ : 2 ม.ค. 53 08:13:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com