Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ ชีวิตต่างแดน อย่าประหยัดกับความรู้ที่จะได้ อย่าขี้เหนียวกับประสบการณ์ที่จะเกิด @@ แชร์ความคิดและประสบการณ์เล็กๆค่ะ  

ก่อนอื่นบอกตามตรงเลยว่า คิดอยู่นานเหมือนกันว่าจะตั้งกระทู้ดีไหม เพราะเดี๋ยวนี้สมาชิกในพันธุ์ทิพย์แสดงความเห็นกันรุนแรงจริงๆ บอกตรงๆว่ากลัวค่ะ ยังไง กระทู้นี้เป็นสิ่งที่เราได้เจอ ได้เห็น บวกกับความคิดของเราเองในการเรียนต่อต่างประเทศนะคะ (โดยทุนส่วนตัวเท่านั้น) หากใครมีความคิดเห็นขัดแย้ง ก็บอกก็ได้นะคะ มาแชร์เพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อผู้ที่จะกำลังเรียนต่อในปีหน้า

กระทู้นี้สำหรับคนที่ใช้ทุนส่วนตัวมาเรียนเป็นหลักนะคะ

จขกท.จะค่อยๆเขียนนะคะ

จากคุณ : น้ำพุกลางทะเลทราย
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 06:42:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com