Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดินทางคนเดียวไปอเมริกาปรึกษาการต่อเครื่อง + กระเป๋าหน่อยจ้า  

เราจะไปอเมริกาการบินไทยไปลงที่ lax อ่ะค่ะ แล้วต่อเครื่องอีกดังนี้ค่ะ
LAX - ORD (O'Hare Intl Arpt)              -united
ORD - BNA (Nashville)                          -united

อย่างนี้คือต้องบอกการบินไทยให้เช็คทรูไปปลายทางเลย
ตามที่เข้าใจคือต้องไปรับกระเป๋าที่ LAX เสร็จไป drop-off ไว้ถ้า check-through มาแล้ว
แล้วทีนี้เราต้องไปรับกระเป๋าที่ ORD อีกแล้วค่อยส่งต่อไป BNA รึเปล่า
หรือว่าเราไปรอรับที่ปลายทางได้เลยคะ

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ กลัวมากเลยค่ะ
ครั้งแรกด้วย กังวลจังค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 00:12:09

จากคุณ : BlurRo*
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 23:03:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com