Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Tips เล็กๆน้อยๆ สำหรับการสอบTOEFL iBT ค่ะ  

พอดี จขทก.พึ่งพิมพ์ tips เล็กๆน้อยๆเหล่านี้เป็นแนวทางให้กับคนรู้จักของญาติเพื่อใช้ในการสอบโทเฟิลน่ะค่ะ ไหนๆก็พิมพ์ไปแล้ว็ลยขอเอามาลงไว้ที่นี่เป็นวิทยาทานแล้วกันนะคะ

*ข้อแนะนำของ จขทก.นี้เป็นวิธีการเตรียมตัวสอบที่ จขทก.ปฏิบัติเองก่อนไปสอบโทเฟิลครั้งแรกของชีวิต เตรียมตัวอยู่ประมาณ 1 เดือนครึ่ง ไปสอบเมื่อเดือน พ.ย.09 ที่ผ่านมา ได้คะแนนรวม 105 จาก 120 วิธ๊การเตรียมตัวสอบอาจจะแตกต่างกันไปตามแต่ละบุคคลนะคะ ^o^*

หวังว่า tips เหล่านี้จะเป็นประโยชน์แก่ทุกท่านไม่มากก็น้อยค่ะ

จากคุณ : VanomiYA
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 53 22:16:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com