Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะซื้อ blackberry ที่เมกา กลับไปใช้ที่ไทยครับ  

คือว่าตอนนี้กำลังจะซื้อ blackberry bold 9700 ที่เมกาแต่ยังสงสัยนิดหนึ่งว่ามันจะใช้ที่ไทยได้ไม่มีปํญหาหรือป่าวครับ คือว่าผมจะซือแบบ no contract จาก AT&T คือเครือง logo AT&T นะแหละครับ คือว่าคุยกะคนขาย เค้าบอกว่าถ้าซื้อไปจะต้องเปิดบริการ bb data plan เพราะมันติดกับเครือง เลยสังสัยว่าจะ มีปัญหาตอนไปเปิด bb service ที่ไทยหรือป่าว เพราะตอนนี้ได้ code unlock sim แล้ว แต่ไม่กล้าใส่ sim card ของ att กลัวมันจะ activate bb service เอง เลยคิดว่าจะเอากลับไปใส่ sim ของไทยเลย สรุปแล้ว มันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ หรือต้อง unlock pin ด้วยครับ คือว่า งงๆ แบบว่ามือใหม่สุดๆๆๆ หาข้อมูลในเน็ตทั้งหมดเอง ก้อเลยงงๆ หน่อยครับ

ใครอยู่เมกาแล้วเคยใช้ bb บ้างครับ มันจะ activate data plan เองหรือครับเมือตอนเราใส่ sim อ่ะครับ แล้วถ้าไม่ใส่ sim ก้อแสดงว่ายังไม่ได้เปิด bb service แล้วเอากลับไปใช้ที่ไทยได้ใช่ไหมครับ

จากคุณ : Sprite_Zaa
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 09:16:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com