Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทุกท่าน..............ทำไมมันเร็วอย่างนี้คะ !!! ไม่น่าเชื่อ  

สวัสดีค่ะทุกท่าน ห่างหายจากหน้าจอ LCD ไปนาน มาวันนี้มีเรื่องมาถามเพื่อคลายข้อสงสัยค่ะ (ถึงแม้ว่าจะถามพนักงานจนตอบหมดข้อสงสัยแล้วก็ตามเหอะ !)

หนูเพิ่งกรอกใบสมัครออนไลน์ไปที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในสหราชอาณาจักร จนตัดสินใจกด apply เป็นอันสิ้นสุดกระบวนการสมัครเมื่อวันที่ 12 ม.ค. ที่ผ่านมาค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่ได้แตะคอมพิวเตอร์อีกเลย พอมาเปิดดูเห็นทางมหาวิทยาลัยส่งเมลล์มาหา อ่านได้ความว่า เราได้ส่ง Offer ให้คุณแล้ว   ซึ่งตอนนั้นก็ยังงงมากถึงมากที่สุด ไม่ใช้เพราะโปรไฟล์อลังกะลาส์นะคะ แต่เพราะว่าหนูยังส่งเอกสารไปไม่ครบชุดเลย คือขาด sop and letter of reccommendation ซึ่งหนูคิดว่าจะส่งไปทางไปรษณีย์ เพราะว่าอ่านดูในเว็ปไซต์ของสถาบันเขาบอกให้แยกส่ง (แต่พออ่านเมลล์ที่เจ้าหน้าที่ส่งมา เขาบอกว่าค่อยเอามาแสดงวันรายงานตัวก็ได้ ฮ๊าส์!)

หนูก็เมลล์ถามเขา เขาก็ตอบมาเมื่อวานว่า ได้ส่ง unconditional offer มาให้แล้วตั้งแต่วันที่ 14 ซึ่งหมายความว่า หลังจากที่หนูกดปุ่ม "สมัคร" ไป เขาก็ส่งใบตอบรับแบบไร้เงื่อนไขใดใดทั้งปวงมาในบัดดล !! ทำไมมันเร็วแบบนี้คะเนี่ย? ใครเคยเจอแบบหนูบ้าง....สาขาที่หนูสมัครไป มันก็ไม่ได้เป็นสาขาที่จะพิจารณาอะไรเร็วขนาดนั้นด้วยสิคะเนี่ย...

หรืออาจจะเป็นเพราะเศรษฐกิจ หรือเพราะว่าหนูสมัครเร็วเกินไป แต่อีกสองที่ที่สมัครไปยังไม่มีความคืบหน้าเลย เพราะว่าหนูส่งเอกสารไปยังไม่ครบ..

ขอบคุณค่ะที่รับฟัง หากมีอะไรก็มาแบ่งปันประสบการณ์กันได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : cat_on_a_hot_tin_roof_
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 13:10:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com