Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Oh My God วีซ่าอเมริกา  

พึ่งได้วีซ่ามาวันนี้ครับ ไปสัมภาษณ์มาวันที่ 19
ตื่นเต้นมากๆ เพราะเป็นการขอวีซ่าอเมริกาครั้งแรก และประเทศแรกด้วย
จนคืนก่อนไปสัมภาษณ์ นอนฝันร้ายครับ ฮ่าๆ
ฮาตัวเองมาก
ฝันว่าไม่ดีวีซ่าจนต้องสะดุ้งตื่นขึ้นมา ผมก็ถามเค้าว่าทำไมถึงไม่ผ่าน
เค้าก็ตอบว่า เพราะคุณมั่นใจเกินไปว่าคุณจะได้ เหอะๆ มีเหตุผลนี่ด้วย แต่นั่นมันในฝันนะครับ อิๆ

แต่สุดท้ายก็ได้วีซ่ามาครับ
ตอนแรกคิดไว้ว่าน่าจะได้สัก 3 เดือน
แต่มาดูปรากฎว่า 3 วัน
ไม่ใช่ล่ะ
ได้ 10 ปีต่างหากล่ะครับ งงเลย

อยากถามครับว่า
1. ผมสามารถเข้าออกเมื่อไหร่ก็ได้จนว่าวีซ่าจะหมดอายุใช่มั้ยครับ มีเงื่อนไขอะไรรึป่าว ได้ยินมาว่าถ้าจะไปอีกก็ต้องไปแจ้งทางสถานทูต แต่ไม่ต้องเสียตังใช่มั้ยครับ (ประเด็นสำคัญ 55 )
2. ช่วงที่ผมวางแผนจะไปเที่ยว ที่แจ้งเค้าไว้บอกว่าจะไปช่วง สงกรานต์อ่ะครับ แต่ว่าอาจจะเลื่อนมาเร็วหน่อย ได้ใช่มั้ยครับ
3. ผมกะว่าก็จะไปแคนาดาด้วย ช่วงที่เที่ยวอยู่อเมริกา แล้วกลับมาขึ้นเครื่องที่อเมริกาอ่ะครับ ผมต้องขอวีซ่าแคนาดาไว้เลยใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ขอให้ทุกคนที่เข้ามาอ่าน ได้วีซ่าอเมริกาสมใจนะครับ
ตอบคำถามผมด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 18:48:43

จากคุณ : hyesoo
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 18:47:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com