Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้ทุนเรียนต่อโทที่เกาหลีค่ะ----->มีเรื่องอยากสอบถามเยอะแยะเลยยยย (-"-)  

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อ แยม นะคะ
ตอนนี้แยมได้ทุนไปเรียนต่อที่ Chung-Ang University (CAU) in Korea มีอยู่สองวิทยาเขต คือ Seoul และ Anseong แต่แยมได้อยู่ที่ Anseong ซึ่งห่างจาก Seoul ราวๆ 80 Km ค่ะ

ช่วงนี้แยมเครียดและวิตกกังวลมากเลย แบบว่าใจมันหวิวๆค่ะไม่เคยจากบ้านไปไหนไกลๆคนเดียว กลัวไปหมดเลยค่ะ -"-

แยมมีเรื่องรบกวนสอบถาม เพื่อน ๆ พี่ ๆ ลุง ป้า น้า อา ฯ ชาวไทยที่อยู่เกาหลีหน่อยนะคะ

1. อยากทราบค่าที่พักที่แถว Anseong ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ จะเป็นหอพักหรืออพาร์ทเม้นท์ก็ได้ค่ะ

2. แยมได้เงิน 500,000 วอน/เดือน เป็นค่าใช้จ่ายรายเดือนรวมค่าที่พักด้วย เงินเท่านี้มันเพียงพอรึป่าวคะ

3. คนเกาหลีส่วนใหญ่เค้ามีทัศนคติอย่างไรกับคนไทยคะ

4. ขอคำแนะนำเรื่องการเตรียมตัวด้วยนะคะว่าควรจะเตรียมพร้อมด้านใดบ้าง เอาไรติดตัวไป แล้วก็คำแนะนำต่างๆที่น่าจะเป็นประโยชน์ต่อคนที่ไม่เคยไปเกาหลีเลย

ขอถามเท่านี้ก่อนก็แล้วกันน๊า อันที่จริงมีคำถามเยอะแยะเลย..แต่ไม่รู้จะถามไรดีมันสมองมันตื้อไปหมด...

รบกวนช่วยตอบกันเยอะๆนะคะ ^____^

จากคุณ : +--+Yam +--+
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 00:27:11 A:202.12.97.118 X: TicketID:200086

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com