Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอดูรูปคุณแม่ที่มีลูกสองคน ตอนเดินทางกลับเมืองไทย..มีไหมคะ  

คือเราแพลนจะเดินทางกลับไทยอีกห้าเดือนนี้ค่ะ
ตื่นเต้นมาก เพราะไม่ได้กลับมานานแล้ว

คืออยากทราบว่าคุณแม่ที่เดินทางกับลูกอีกสองคน
ใช้กระเป๋าแบบไหนคะ (Carry on)

แล้วถ้าเอาลูกคนนึงใส่รถเข็น แล้วอีกคนเดินตาม
แล้วกระเป๋า ถืออย่างไรคะ
ถ้าหากรถเข็น ไม่สามารถนำของใส่ไว้ข้างล่างได้
แล้วจะต้องถือกระเป๋าด้วย เข็นรถเข็นไปด้วย
อย่างนี้ทุรัก ทุเรมากไหมคะ

แล้วถ้าตอนถึงที่หมาย จะต้องเอากระเป๋าเดินทาง
คุณแม่ต้องเปลี่ยนให้ลูกที่อยู่ในรถเข็นใส่สลิงหรือเป้ แทนหรือเปล่า
หรือว่าออกก่อนจากเครื่องบินให้ลูกนั่งในสลิงเลย
เพราะจะได้ไม่ต้องยุ่งยาก เวลาเอากระเป๋าเดินทาง

ส่วนรถเข็นใช้เฉพาะเวลารอเที่ยวบินต่อไป ภายในสนามบิน (กรณีต่อเครื่องสองต่อ)

อ่านแล้วงงไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 53 03:14:09

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 53 03:12:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com