Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำงาน part time ในอังกฤษ วีซ่านักเรัยน ต้องโดนถูกหัก tax มั้ยค่ะ  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆๆ
อยากทราบว่า ถ้าทำงาน part time ในอังกฤษ จะโดนหัก tax มั้ยค่ะ
เค้ามี กฎ มั้ยค่ะว่า ทำเกินเท่าไหร่ กี่ชม หรือว่า จำนวนเงินได้ต่อเดือน ถึงจะถูกหักนะค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ตอบข้อสังสัยหน่อยนะค่ะ
ขอบคูณค่ะ

ปล ถ้าทำเกิน 20 ชม ต่อสัปดาห์ จะเป็นไรมั้ยค่ะ หรือว่ามีผลต่อการต่อวีซ่า

จากคุณ : CozyCat
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 05:14:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com