Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แผนเที่ยว ปารีส สวิตเซอร์แลนด์ โรมค่ะ  

เรากับเพื่อน รวมห้าคน อยากจะแบ็คแพกไปเที่ยวกันช่วงปิดเทอมค่ะ แต่ยังเป็นมือใหม่อยู่จึงขอคำปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนในห้องนี้ค่ะ

วันที่ 1 ถึงปารีสแต่เช้า disneyland ทั้งวันค่ะ
วันที่ 2  ปารีส
วันที่ 3  ปารีส
วันที่ 4 ปารีส ออกจากปารีสด้วยไนท์บัสตอนสี่ทุ่ม ถึง ซูริคตอนแปดโมงเช้าค่ะ
วันที่ 5 เดินทางไปลูเซิร์น คิดว่าจะใช้เวลาทั้งวันที่นี่ค่ะ พักที่ลูเซิร์น
วันที่ 6 เดินทางไปอินเทล่าเค่น อาจจะขึ้นที่ยุงเฟราอ่ะค่ะ แต่ไม่ชัวร์
วันที่ 7 ซักเมืองนึงในสวิต ก่อนไปเดิรทางไปอิตาลี ตอนกลางคืนค่ะ
วันที่ 8 โรม
วันที่ 9 โรม
วันที่ 10 โรม ก่อนบินกลับค่ะ

คำถามค่ะ
1.อยากทราบวิธีการเดินทางระหว่างประเทศค่ะ คือซื้อตั๋วยูเรลใช่ไหมคะ

2.ถ้าซื้อตั๋วยูเรลพาสแล้ว จำเป็นต้องซื้อสวิสพาสอีกไหมคะ
3.สวิสพาส หรือ ยูเรลพาส นี่ รวมค่าขึ้นยุงเฟราหรือยังคะ
4.วิธีที่สะดวกที่สุดในการเดินทางจากสวิตมาโรมคือที่ไหนดีคะ
5.ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจที่ควรจะต้องไปได้ไหมคะ

ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะนะคะ เรากับเพื่อนๆช่วยกันหาข้อมูลแล้วค่ะ แต่บางส่วนก็ดูงงๆ โดยเฉพาะเรื่องการเดินทาง

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : miraki11
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 22:59:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com