Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### คาดว่าโดนโกง โอนเงินค่าสินค้าจากธนาคารไทย ไปธนาคารใหญ่ ในอเมริกาแล้วไม่ส่่งสินค้า ทำไงดีครับ  

คือ ผมทำธุรกิจทางด้าน อุปกรณ์การพิมพ์
แล้วผมก็ได้ เมลติดต่อกับผู้ขายคือนาย isaac

Isaac Rivera

www.unisystem-americas.com

444 harvard #7 Houston Tx 77007

cell 832 368 7651

cell 832 325 8017

radio ID 143*492*8155

โดยตกลง สั่งซื้อสินค้ากับเขา เป็นเงินหลักพันเหรียญ ซึ่งจากที่เชคกับเพื่อนที่อเมริกา บริษัทนี้ก็มีอยู่จริง หมายเลขบัญชีจิง มีชื่อจริง เขาก็ได้ส่งใบ อินวอยส์มาให้ ให้ผมโอนเงินสั่งซื้อ

ผมก็ได้โอนเงินไป จากวันนั้นจนบัดนี้ เป็นเวลา ร่วมสองเดือน
เขาก็ไม่ออนไลน์ ไม่ตอบเมล ไม่รับโทรศัพท์
แต่ผมมีหลักฐานการโอนเงิน invoice ทุกอย่างครบ
ผมได้ไปติดต่อ ธนาคารไทยที่ผมโอนไป เขาก็คิดค่าธรรมเนียมการติดตามอีก 10 เหรียญ
ผมก็จ่ายไป สองอาทิตย์ก็ได้คำตอบว่า ให้ธนาคารที่อเมริกาตามลูกค้าให้
ผมดูแล้ว น่าจะแค่ตามจริงๆ สรุปว่า คงไม่ช่วยอะไรผมได้
ผมกะว่าคงต้องติดต่อสถานทูตอเมริกา หรือ กรรมวิธี ตามเงินเอง
ผมควรจะทำไงดีครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ กำลังหนักใจ เสียดายเงินหลานพันเหรียญอยู่
ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหา ครั้งนี้ทำเราได้ ผมควรทำไงดีครับ

โฉมหน้า ผู้ขายครับ ใน hi5 facebook ก้มีชื่อเขาอยู่นะ แต่ติดต่อไม่ได้
ฝากนักสืบpantip ช่วยด้วยครับ

จากคุณ : Dr.Jeab
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 53 20:51:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com