Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามซิมการ์ด ใช้ที่อังกฤษครับ  

คือว่าหลานจะไปเรียนซัมเมอร์ที่อังกฤษครับประมาณ 1 เดือน ช่วง มีนา-เมษาครับ อยากให้มีโทรศัพท์ติดต่อกันน่ะครับ แต่ไ่ม่ค่อยมีความรู้เรื่องซิมที่อังกฤษรบกวนถามดังนี้ครับ

1. ที่อังกฤษมีซิมแบบเติมเงินขายไหม

2. ถ้ามีควรใช้แบรนไหน(ใช้แค่ 1 เดือน) แล้วซื้อได้ที่ไหน

3. เอาโทรศัพท์ที่บ้านเราไปใช้ได้ไม๊

4. ถ้าทราบอัตราค่าโทรด้วยจะมีมากเลยครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

จากคุณ : ปอเอี๋ยว
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 53 14:13:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com