Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเพื่อนที่นิวยอร์คหรือที่อยู่อเมริกาเรื่อง เรียน Certificate program & SSN  

มีเรื่องรบกวนถามเพื่อนๆและพี่ว่า
1. ผมเพิ่งมาอยู่นิวยอร์คได้แค่2เดือน และเดือนหน้า กำลังจะจบคอร์สเรียนภาษาที่ขอวีซ่าเรียนมาจากเมืองไทย(แต่วีซ่าผมได้5ปีครับ) และผมจะทำเรื่องเรียนต่อcollege คอร์ส Certificate ครับ อยากทราบว่าถ้าผมจบคอร์ส Certificate ผมจะไปทำเรื่องขอ SSN ได้มั้ยครับ

2. OPT ที่ได้เวลาตอนจบคอร์ส Certificate ผมจะต้องไปทำงานด้านที่เรียนมาเท่านั้นรึเปล่าครับ

3. ระหว่างที่ย้ายจากโรงเรียนภาษาไปที่ college เพื่อเรียน Certificate ผมจะได้ระยะเวลา transfer 60 วันใช่รึเปล่าครับ

4. พี่ๆและเพื่อนๆ มี college ไหนแนะนำบ้างครับ ที่ราคาไม่แพงอะครับ

5. จะเข้าเรียน Certificate ที่ College ผมต้องใช้คะแนน TOEFL รึเปล่าครับ หรือว่าเอาใบที่จบจากโรงเรียนสอนภาษามาแทนได้ครับ

ขอให้เพื่อนๆและพี่ๆทุกคนมีความสุขสมหวังในความรักทุกคนนะครับ สาธุ Happy Valentine s day

จากคุณ : Jackson Heights
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 53 03:57:46 A:70.107.125.104 X: TicketID:215059

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com