Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าผมจะไปเรียนและทำงานที่ออสเตรเลียต้องเตรียมตัวยังไงครับ  

พอดีผมกะว่าจะไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียด้านภาษาและก็หางานที่นั่นทำ
ไม่ทราบว่าผมต้องเตรียมตัวยังไงมั้งครับ เตรียมเอกสารอะไรมั้ง ต้องใช้
statement ฐานเงินเท่าไหร่ ต้องขอวีซ่าแบบไหน แล้วสามารถทำงานคราวหนึ่งมีระยะเวลาเท่าไหร่ครับ ค่าใช้จ่ายทั่วไป  รบกวนทีนะครับ พอดีผมไม่มีความรู้ด้านนี้อ่ะครับ พอดีศึกษามาหลายเว็บล่ะแต่ยังไม่เข้าใจ รบกวนนักเรียนไทยที่ออสเตรเลีย แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

จากคุณ : Sweet~Boy
เขียนเมื่อ : วันวาเลนไทน์ 53 16:49:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com