Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามพี่ๆป.โทที่ญี่ปุ่นเรื่องผลงานวิจัยค่ะ  

คืออยากทราบว่าจะค้นหาผลงานวิจัยต่างๆได้จากที่ไหน บ้างอ่ะคะ ตอนนี้ตั้งใจจะเขียน Research proposal สนใจเกี่ยวกับเรื่อง Hospitality, Tourism Marketing ที่ประเทศญี่ปุ่น

พอลองเข้าไปในเวบไซต์ http://read.jst.go.jp/index_e.html ReaD ที่เห็นว่าเป็นที่รวบรวมข้อมูลผลงานวิจัยทั้งหมดไว้(ตามที่เคยได้อ่านมา) ลองนำชื่อศาสตราจารย์ที่สนใจไป search แล้วนะคะ ก้อชึ้นเกี่ยวกับ Profile ของท่านมาทั้งหมดนะคะว่ามีประวัติอะไรยังไง แต่ไม่ยักกะมีผลงานให้อ่านเลยอ่ะค่ะ

แล้วพอลองไปค้นหาในเวบไซต์ของสถาบันที่ท่านสังกัดก็หาไม่เจออีกเช่นกัน

ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะแนะนำ วิธีการหรือเทคนิคในการหาผลงานวิจัยของบรรดา Professor ต่างๆในหัวข้อที่เราสนใจได้จากที่ไหนและอย่างไรดีคะ

รบกวนพี่ๆใจดีทั้งหลายด้วยนะคะ ลองพยามยามค้นาด้วยตัวเองมานานแล้วแต่ไม่ประสบผลสักที ขอบคุณมากๆเลยค่า กะพริบตา

จากคุณ : อยากเห็นคนยิ้มได้ด้วยใจ
เขียนเมื่อ : วันวาเลนไทน์ 53 18:09:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com