Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++สอบถามเรื่องการโอนเงินจากไทยไปอังกฤษครับ+++  

ผมก่ะว่าจะไปถาม แบงค์อีกทีนึง แต่ไม่รู้จะเริ่มแบงค์ไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ (แล้วผมจะไปหาข้อมูลละเอียดกับแบงค์นั้นอีกทีครับ)

คือ จะโอนเงินจากไทย ไป อังกฤษ ประมาณ 4 แสนบาทครับ

โอนแบบไหนจึงจะเสียค่าโอนน้อยสุดครับ แล้วควรใช้แบงค์ไหนดี เหมือนแต่ละแบงค์จะไม่เหมือนกัน เลยอยากถามคนที่โอนผ่านต่างประเทศบ่อยๆครับ ส่วนเวลาแม่ผมส่งเงินให้พี่ จะใช้แบบหักผ่านบัญชี ซึ่งเสียค่าโอนเยอะเหมือนกัน เพราะแบงค์ที่ไทย โอนไป ธ.โลกที่ US อเมริกา เสียค่าธรรมเนียมให้ไทย และเสียให้แบงค์ที่เมกา แล้วแบงค์โลกเมกาจะโอนเงินเข้าอังกฤษอีกทีนึง แล้วเสียค่าธรรมเนียมให้แบงค์อังกฤษ แล้วอัตรราการแลกเปลี่ยนน่ะครับ  บาท >> US แล้วถึง US >> Pound ครับ -*- ค่าโอนคิดคร่าวๆ ก็โดนไปหมื่นนิดๆ มั้งครับ

พี่ผมที่อังกฤษเปิด 2 แบงค์ครับ HSBC กับ NestWest ครับ

ตอนนี้ผมมีแบงค์  ธ.กรุงเทพ(ของแม่)  ธ.กสิกรไทย  ธ.ทหารไทย   ธ.กรุงศรี   ธ.ไทยพาณิชย์ (โดย ธ.กรุงเทพ ธ.กรุงศรี กับ ไทยพาณิชย์จะมีบัตร ATM ครับ)

จากคุณ : harryoop
เขียนเมื่อ : วันวาเลนไทน์ 53 18:20:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com