Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำจะส่งของใช้ไปฝรั่งเศสค่ะ  

พอดีน้องไปเรียนต่อนะค่ะ ตอนไป เค้าจำกัดน้ำหนักกระเป๋า ตอนนี้ก็ว่าจะส่งของใช้ที่จำเป็นตามไป เพราะไปอยู่นาน จะให้ไปซื้อที่นู้น ก็กลัวเงินน้องไม่พอใช้ได้ยินว่าอาหารข้าวของอะไรก็แพง ของที่จะส่งไป ก็จะมีเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ทั้งเก่าและใหม่ ,หม้อหุงข้าว(ใหม่)ราคาไม่เกิน2000(เคยได้ยินว่าถ้าเป็นของใหม่ให้เอากล่องออกบ้าง,บางทีก็เข้าใจว่าถ้าของไม่แพงก็ไม่ต้องเอาออกเค้าจะได้เช็คง่ายไม่โดนกักนาน), ข้าวกล้อง , อาหาร เช่น น้ำพริก(พวกโลโบ้อะไรพวกนี้คะ) กะปิ,น้ำปลา ตอนนี้ข้าวของน่าจะอยู่ประมาณ30-50kg.แล้วคะ
อยากจะขอคำแนะนำด้วยค่ะ
1 น้องจะโดนภาษีหรือเปล่าค่ะ
2 แล้วก็อะไรส่งได้ส่งไม่ได้ ควรส่งไม่ควรส่งค่ะ
3 แล้วส่งแบบไหนดีคะ(ของน้ำหนักเยอะเหมือนกัน)
4 แล้วมีวิธีไหนที่จะไม่โดนกักไว้ตรวจน่านๆค่ะ เพราะเคยได้ยินว่าบางที่ส่งถึงช้าเพราะโดนกักของไว้ตรวจ

รบกวนขอคำแนะนำดัวยค่ะ

จากคุณ : pun
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 53 01:28:13 A:124.157.209.12 X: TicketID:254019

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com