Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนโท Computer Professional in USA มี Financial Aid + IT Training สำหรับคนมีประสบการณ์ทำงานด้าน IT vote  

สวัสดีครับพี่น้องห้องไกลบ้านทุกท่าน วันนี้ขอมาแนะนำที่เรียนสักหน่อย กะจะมาโพสตั้งแต่ ต.ค. แล้วแต่ว่าติดเรียน ไม่ค่อยว่างเลยครับ แถมต้องฝึกภาษาอังกฤษเพิ่มอีกด้วย ก็กลายเป็นพลัดวันประกันพรุ่งมาซะงั้น

ผมอยากแนะนำโครงการเรียนโทสำหรับคนที่สนใจเรียนต่อที่อเมริกา ใช้เวลาประมาณ 2.5 ปี
ชื่อหลักสูตร MSc. Computer Professionals ที่ Maharishi University of Management
เมือง Fairfield, Iowa
หลักสูตรนี้จัดให้สำหรับ นศ.จากต่างประเทศ (กะเหรี่ยงอย่างผมก็มาเรียนได้ เอิก้ๆๆๆ)
โดยหลักสูตรนี้จะเรียน On-campus 8 เดือน แล้วฝึกงานแบบมีค่าตอบแทนกับบริษัท IT เป็นเวลา 2 ปี
ซึ่ง นศ.ต้องหางานเอง โดยมหาวิทยาลัยมีทีมงานเพื่อช่วยแนะแนว และวิธีการสมัครงาน พร้อมทั้งการสัมภาษณ์
แต่ ทางมหาวิทยาลัยจะไม่ดำเนินการหางานให้กับ นศ. ซึ่งหาก นศ.ไม่สามารถหางานทำได้ ก็จะไม่ผ่านการรับรอง และไม่ได้รับปริญญาครับ (ดังนั้นผมจึงจ่อหัวกระทู้ไว้ สำหรับคนมีประสบการณ์ทำงาน เพราะจะมีโอกาสหาที่ฝึกงานได้ง่ายขึ้นครับ)

***เพิ่มเติมสำหรับ MBA Program***
Accounting Professionals MBA Program
สอบถาม email recruit.th.mum@gmail.com มานะครับ

แก้ไขเมื่อ 27 มี.ค. 53 08:46:46

แก้ไขเมื่อ 25 มี.ค. 53 21:18:03

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 53 22:58:33

จากคุณ : งามเมือง
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 53 09:13:59

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com