Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Visa ฝรั่งเศส ไม่ผ่านครั้งแรก ยื่นอีกครั้งจะได้มั้ยค่ะ vote  

สวัสดีค่ะ
ตอนนี้กลุ้มใจมาก อยากสอบถามเพื่อนๆว่า ถ้าเพื่อนขอวีซ่าท่องเที่ยวมาฝรั่งเศสแต่โดนปฎิเสธ รอบแรก เราจะขออีกรอบได้มั้ยค่ะ

แล้วถ้าขอรอบสอง เรายื่นเอกสารเดิมๆ หรือ หาอะไรเพิ่มดีค่ะ
คือสถานทูตฝรั่งเศส ไม่บอกเหตุผลเลยค่ะ ว่าทำไม ถึงปฎิเสธ

ทั้งๆที่เพื่อนดิฉัน เงินเดือนสูง หน้าที่การงานดี และ มาเที่ยว แค่สิบวันช่วงสงกรานต์ เพื่อนได้จองโรงแรม(มีหลักฐานการจอง) และ จ่ายค่าเครื่องบินแล้วด้วย

ดิฉันอยากให้เพื่อนลองขอวีซ่าอีกรอบ ค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีประสบการณ์ตรง หรือ ข้อแนะนำ บ้างมั้ยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

(กลุ้มมากๆค่ะ อยากให้เพื่อนได้มา)

จากคุณ : domeo
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 53 22:26:29

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com