Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนด้วยนะคะ...ช่วยบอกวิธีไป UNIQLO และ MUJI ที่กินซ่า หรือที่ ชินจูกุอย่างละเอียดด้วยค่า.. vote  

จะมาเที่ยวญี่ปุ่น แล้วเคยเข้ามาถามถึงสาขาใหญ่ๆของ UNIQLO และ MUJI อะค่ะ ...แล้วเพื่อนๆที่นี่ใจดีแนะนำกันมาอย่างอบอุ่นดีมากเลยอะค่ะ^^

แต่ทีนี้...อ่านวิธีไปแล้วยัง งง งง อยู่เลยค่ะ

อยากจะถามว่า แต่ละที่ถ้ามาโดยรถไฟต้องมาลงที่สถานีไหนคะ
แล้วต้องออกที่ทางออกไหนดี เดินไปยังไงอะค่ะ

ถ้ามาโดยรถไฟใต้ดิน เราไม่รู้ว่าทางมาจะซับซ้อนมากไหมคะ

(ขอถามนอกรอบอีกนิดนะคะว่า

เราพักที่ Kanagawa แถวโยโกฮาม่า แล้วถ้าจะ serch หาเส้นทาง

ที่จะมาลงที่สถานีที่เพื่อนๆจะแนะนำ โดย serch จาก เวป HIPERDIA

เวปนี้หาเส้นทางได้เฉพาะเส้นทางรถไฟใช่ไหมคะ หรือว่ารวมรถไฟใต้ดินด้วยอะค่ะ)

รบกวนด้วยนะคะ เรางงจัง ว่าจะไปยังไงดี

ขอบคุณมากๆนะคะ

จากคุณ : ขนมปังนุ่ม
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 53 09:07:25

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com