Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำเพลงหน่อยนะคะ...จะฝึกเด็กเยอรมัน(4ขวบ)ให้ร้องเพลงไทยค่ะ ^^' vote  

จขกท  กำลังจะไปปฏิบัติภาระกิจนางงามเลี้ยงลูกให้ฝรั่งเมืองเบียร์น่ะค่ะ

ด้วยเหตุที่น้องเป็นลูกครึ่ง  เราก็เลยต้องสอนภาษาไทยให้น้องด้วย  และก็จะเอาพวกคาราโอเกะเพลงฮิตบ้านเราไปให้น้องหัดร้อง  เป็นการฝึกภาษาไปในตัว
ปัญหาก็คือ จขกท ไม่ค่อยฟังเพลงฮิตยุคนี้เลยน่ะสิ - -"  จะฟังก็ขุดเอาแต่เพลงเก่าๆมาฟัง  ไม่ก็ฟังสากลไปเลย(ฟังอย่างเดียวนะ แปลไม่ได้ 555+)    เลยไม่รู้ว่าช่วงนี้มีเพลงไหนบ้างที่เหมาะกับเด็กๆ  คิดออกก็แต่พี่บี้กับน้ำชา ตับ ไต ไส้ พุง -*-

ใครมีเพลงอะไรจะแนะนำอีก   ขอให้ได้ควงนักร้องที่ปลื้มไปกินข้าวเลยเอ๊า!!!

edit : น้อง 3 ขวบกว่าๆค่ะ  จะ 4 ขวบ เดือน พย. นู่นแน่ะ (ก่อนเราวันเดียวเอง ฉลองวันเกิดพร้อมกัน อิอิ)

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 53 04:30:20

จากคุณ : ติ๊ดดึก
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 04:25:45

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com