Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ขอถามคนที่เคยสอบGMAT หรือกำลังเตรียมตัวสอบค่ะ+++ vote  

คุณมีการเตรียมตัวส่วนของquantitative part กันยังไงบ้างคะ  เรียนจีแมทและพื้นฐานเลขกันที่ไหน อย่างไร   และคนที่ไม่ได้เรียนเลขมานานๆ พื้นฐานไม่แน่นฝ่าฝันอุปสรรคกันอย่างไรคะ

คือเราต้องการสอบGMATเพื่อไปเรียนต่อMBAที่อเมริกาปี2012ค่ะ หวังอยากไปมหาวิทยาลัยดีๆ  TOEFLก็น่าจะผ่านแล้ว(106: ช่วยดูให้หน่อยนะคะว่าพอหรือยัง ถ้าไม่พอจะสอบใหม่ค่ะ R,L,W=28, S=22)  

ปัญหาคือเราไม่ได้เรียนเลขมาประมาณสิบปีได้ค่ะ ตอนมอปลายและมหาวิทยาลัยแทบไม่ได้เรียนเลขเลย สมัยที่เราเรียนศิลป์ฝรั่งเศสที่เตรียมอุดมไม่มีเรียนเลข พออยู่มหาวิทยาลัยก็ได้เรียนแค่statตัวนึงกับeconomics4ตัวเท่านั้นเอง   กำลังจะสมัครเรียนจีแมทที่KAPLAN เพราะลองsmart search, googleดูว่าที่นี่สอนเลขดี เลยอยากมาขอความเห็นจากเพื่อนๆว่าเตรียมตัวกับquantitative partกันอย่างไรคะ  โดยเฉพาะคนที่พื้นฐานเลขไม่ดีได้จ้างติวเตอร์มาสอนรึเปล่า หรือแค่ไปลงคอร์สตามสถาบันต่างๆก็เพียงพอแล้ว มาแชร์กันหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 53 15:25:58

จากคุณ : DaRia
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 53 15:24:16

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com