Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++สะใภ้ต่างแดน..สามีคุณอายุแตกต่างจากคุณเท่าไหร่คะ++ vote  

เรายังอยู่ในช่วงดูใจกับสุดที่รักค่ะ แต่มีแนวโน้มว่าจะต้องได้ไปใช้ชีวิตที่ต่างประเทศ (เยอรมัน)ในไม่ช้านี้  เรากับสุดที่รักอายุเท่ากันเลยค่ะ 40ปี บอกตรงๆว่ายังไม่เคยใช้ชีวิตด้วยกันนานเกิน1เดือนเลย เมื่อก่อนที่ผ่านมาเคยมีแฟนที่อายุมากกว่าเรา15ปีค่ะ อบอุ่นดี แต่มีเหตุที่ทำให้ต้องเลิกรากันไป

กังวลใจลึกๆเรื่องอนาคตค่ะ เพราะที่เมืองไทย เห็นกันอยู่บ่อยๆว่าผู้ชายพออายุมากขึ้นไปจะมีรสนิยมที่ชอบหญ้าอ่อน เรากลัวว่าพอแก่ตัวไปสุดที่รักเราจเป็นแบบนั้นมั้ย กลัวแก่ตัวมาแล้วเค้าจะทอดทิ้งเราไปหาคนที่อายุน้อยกว่าหรือเปล่า

ทั้งนี้ทั้งนั้น เราค่อนข้างมั่นใจนะคะว่าสุดที่รักเราเค้าเป็นคนดี ซื่อสัตย์ต่อเรา แต่ก้อนั่นแหล่ะค่ะ อนาคตเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น อะไรก้อเกิดขึ้นได้ วันนี้เลยมาขอข้อมูลนิดๆหน่อยๆว่าแต่ล่ะคู่อายุแตกต่างกันอย่างไรบ้าง

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

**เรายังอยู่ที่เมืองไทยนะคะ แต่ต่อนี้ไปคงมาขอเป็นสมาชิกห้องนี้แล้วล่ะค่ะ**

จากคุณ : knowing you and having you
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 53 19:45:36

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com