Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่อง การกรอก Appendix8 สำหรับยื่นวีซ่าไปอังกฤษค่ะ  

กำลังเตรียมตัวยื่นวีซ่าไปเรียนภาษา และฝึกงานค่ะ แต่ไม่ทราบว่ากรอกอย่างไรใน

Part 5
ในส่วนของ English Language Course ข้อ

5.6 Are you coming to the UK to study and English language qualification that is CEFR level B2 or above or to study English as
a foreign language?

ข้อนี้ ไม่ว่าจะไปเรียนภาษาอย่างเดียว, เรียน และฝึกงาน หรือเรียนต่อปริญญาโท ก้ต้องตอบว่า Yes ใช่ไหมค่ะ

ช่วยอธิบายความหมายหน่อยค่ะ เพราะเท่าทีอ่านในเวปต่างๆ เหมือนตอนนี้เราต้องได้ภาษาระดับ B2 ก่อนถึงจะไปได้ แต่ตัวเองได้ B1 ค่ะ ซึ่งเป็น minimum ของเค้าตอนนี้ เลยไม่แน่ใจว่าควรจะตอบ yes, no ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มองจางๆและควัน
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 53 14:50:28 A:125.24.126.194 X: TicketID:261243

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com