Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝึกภาษาอังกฤษ ด้วยการดูหนัง ??  

ตอนนี้ผมหัดภาษาอังกฤษอยู่ครับ ไปเรียนเสริมที่สถาบันแห่งหนึ่ง
อาจารย์ที่สอน ท่านบอกให้ ไปดูหนังฝรั่งเยอะๆๆ เพราะ listening ผมแย่มาก

ผมก็เลยกลับมาบ้าน และเปิดดูหนังฝรั่งแบบไม่มี sub   ก็ งงๆ ครับ
คือ ฟังยังไงก็ ไม่ค่อยรู้เรื่อง

(ฟังไปดูภาพไปก็พอรู้เรื่องครับ แต่ให้บอกว่าเค้าพูดอะไรบ้าง นี่ตอบไม่ได้ เพราะฟังไม่ชัดเจนครับ)

เลยอยากถาม เพื่อนๆ ว่าผมต้องทำอย่างไรดีครับ เพื่อที่จะพัฒนาทักษะทางด้านนี้  

และตอนนี้ผมเดินมาถูกทางรึเปล่าครับ ผมต้องฟังแบบไม่รู้เรื่องไปเรื่อยๆๆ จนกว่าจะรู้เรื่องหรือครับ (ส่วนตัวคิดว่าฟังยังไงก็ไม่รู้เรื่อง  เพราะบางทีศัพท์บางคำก็ไม่ทราบครับ)

ช่วยแนะนำแนวทางหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : lovemachinez
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 53 23:14:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com