Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนหน่อยจร้า ว่าด้วยเรื่องของการต่อวีซ่าหน่ะค่ะ  

หากระทู้เก่าจนตาลาย  ก็หาไม่เจอ คุ้นๆ ว่าเคยมีคนถามไปแล้ว

ยังไงต้องขอรบกวนเพื่อนๆ ห้องแอดฯ ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้วหล่ะค่ะ

จขกท เพิ่งมาอยู่ ญป ได้หนึ่งปี วีซ่าสมรสก็จะหมดในเดือน กค นี้
อยากทราบว่า

1. ต่อวีซ่าล่วงหน้าได้กี่เดือนค่ะ

2. เอกสารที่ต้องใช้ค่ะ  มีอะไรบ้างค่ะ

3. วีซ่าที่ได้หลังจากหนึ่งปีนี้ จะได้เพิ่มระยะเวลาวีซ่าไหมค่ะ เช่น สองปี สามปี

4. เคยขับรถผิดกฏจราจร  โดนใบสั่งและยึดแต้ม แต่ตอนนี้เคลียร์แล้วคือภายในสามเดือนไม่ขับรถผิดกฏอีก  อย่างนี้จะมีผลต่อการต่อวีซ่าไหมค่ะ  เกี่ยวกันไหมค่ะ

ถามเผื่อ

1. กรณีต่อวีซ่าครั้งนี้เสร็จแล้ว  หากจะมีการต่ออีกครั้งต่อๆ ไป เอกสารก็ใช้เหมือนเดิมกับครั้งที่สองใช่ไหมค่ะ

2. กรณีไหนคะถึงจะได้รับวีซ่าถาวร

กราบขอบพระคุณงามๆ ในความกรุณาทุกท่านที่เข้ามาตอบกระทู้ค่ะ
สัญญาว่าถ้าได้คำตอบแล้ว จะรีบจัดเก็บข้อมูลทันทีค่ะ
ด้วยความเกรงใจ

จากคุณ : sisser
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 53 09:57:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com