Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เข้าใจ ทำไมถึงเรียนภาษาเดนิช ที่เดนมาร์กไม่ได้  

คือเราจะไปเรียนที่เดนมาร์กค่ะ(เคยตั้งกระทู้ไปครั้งนึงแล้ว)ด้าน photography
แต่เข้าไปดูข้อมูลแล้ว แทบจะไม่มีเลย ถึงมีก็มีแต่ที่เคยร่ำเรียนไปแล้วคือด้านภาพยนตร์ ไม่รู้จะเรียนซ้ำไปทำไม
เลยมีความคิดว่า เอางี้ดีกว่า ลงเรียนภาษาเดนิชไปพลางๆ เลยติดต่อไปที่โรงเรียนว่าเราต้องเตรียมอะไรบ้าง ทางนั้นเค้่าส่งกลับมาว่า เท่าที่เขารู้ วีซ่าไม่น่าจะผ่าน เพราะแค่จะมาลงเรียนภาษา เราก็งง แล้วคนที่เค้าไปเรียนภาษากันล่ะ เค้าไปกันยังไงคะ

คือเราต้องไปแต่ที่เดนมาร์กน่ะค่ะ เพราะมีญาติอยู่ที่นั่น แม่เลยไม่ห่วง
เรามี diploma จาก วิทยาลัยนานาชาติ ในไทยนี่ล่ะค่ะที่จบมา ด้าน ภาพยนตร์ อยากจะหาอะไรใหม่ๆเรียน ที่เดนมาร์กมี business school เยอะมาก ทางด้าน Art น้อยจริงๆ แล้วไปเรียนที่อื่นก็ไม่ได้ต้องใน copenhagen เท่านั้น ปวดหัวค่ะ หรือต้องลงเรียนแบบไหนที่วีซ่าจะผ่าน ถ้าต้องลงแบบ Uni. ก็ช่วยแจงทีค่ะ

ใครที่เคยไปเรียนภาษาหรือเรียนอยู่ที่นั่น ช่วยแจ้งข้อมูลทีค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

จากคุณ : kat
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 53 18:22:41 A:124.121.207.232 X: TicketID:261990

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com