Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เคยเดินทาง business class อยากทราบความต่างครับ โง่มากมาย  

คือผมไม่เคยเดินทางชั้นธุรกิจ พอดีจะพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวจีน ลงสนามบินปักกิ่ง ทีนี้พี่ที่บริษัททัวร์ ที่สนิทกัน เค้าได้โปรโมชั่นได้บินชั้นธุรกิจ 1 ที่ ในราคาชั้นประหยัด  แล้วเค้าก็ให้สิทธิ์นี้กับผม

โชคดีมากมาย เพราะผมไม่ได้รวยอะไร และไม่เคยนั่งชั้นนี้มาก่อน และคิดว่าชาตินี้ไม่รู้จะได้นั่งอีกหรือไม่ (อันนี้เรื่องจิง เพราะรู้ว่ามันแพง)

เลยอยากรบกวนพี่ในนี้ (ปกติผมสิงอยู่ห้องโต๊ะเครื่องแป้ง และเฉลิมไทยครับ) ว่า

1.ได้บริการอะไรเพิ่มเติม แบบที่เราไม่ต้องร้องขอ

2.เราจะได้อะไรเพิ่มเติมในกรณีที่เราขอเพิ่มเติมได้ (แต่ถ้าไม่ขอ เขาจะไม่ให้ ประมาณนั้น)

3.โดยรวมต้องทำตัวยังไง

คือผมไม่อยากไปเป็นตัวตลกบนชั้น business ประมาณบ้านนอกเข้ากรุง แบบว่าพ่อกับแม่นั่งชั้นประหยัด เพราะอยากให้ท่านนั่งจู๋จี๋ด้วยกัน ส่วนผมต้องมานั่งคนเดียวน่ะครับ

จากคุณ : stevyboy26
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 53 21:11:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com