Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอวีซ่าไปญี่ปุ่นค่ะ ไป 3 คนๆแก่ 1 คนค่ะ  

คือว่า เรา  เพือน เรา พ่อเพือนเราะจะไปวันที 30 เมย ถึง 9 พค คะปัญหาคืออยากทราบว่าต้องเตรียมอะไรบ้างคะอ่านตรง รายละเอียดตาลายมากค่ะเราทำงาน แบงก์ ค่ะ 2 คนกะเพือนทำมา 5 ปีแล้ว ต้องใช้อะไรบ้างค่ะที่นี้พ่อ เพือนอายุ 75 ปีแล้วมีโรคประจำตัว เอกสารตรวจสุขภาพซื่งพ่อเป็น หัวใจ เบาหวาน ความดัน หาหมอทุกเดือนจะให้หมอออกว่าไงดี คืออันนี้เพือนมันถามเราก็ไม่รู้ ว่าต้องใช้ใบรับรองแพทย์ด้วย คือไม่รู้จริงๆ ค่ะ  แล้ว พี่สาวเขาเขียนหนังสือเชิญมาค่ะ แต่เชิญเพือนเรา กับ พ่อ เขา แต่เราจะไปด้วย แต่เขาไม่ด้เชิญเรา คือเราขอไปด้วยจำเป็นไหม ค่ะ หรือเราต้องแยกเดียวหรือต้องให้เขาเขียนมา ด้วย หรือ เราจะขอ เอง แต่บอก สถานทูต ว่าไปเทียวอย่างเดียว คือขอเดียวๆ นะค่ะไม่ต้องมีจดหมายเชิญ ยังไงรบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แป้งตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 22:31:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com