Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆที่อยู่อังกฤษเกี่ยวกับระบบ Internet ที่นี้ด้วยค่ะ  

คือตอนนี้เราอยู่หอมหาลัยนะค่ะ แล้วอินเตอร์เน็ตที่นี้ใช้ยากมากก อยู่มาเกือบอาทิตย์แล้วยังใช้เน็ตไม่ได้เลย
เมื่อวานเลยลองเอาโน๊ตบุ๊คเราไปให้ที่ Student service เช็คให้ ปากฎว่า คอมเรามีไวรัส เค้าเลยปล่อยสัญญาณเน็ตให้เราเล่นไม่ได้ เราเลยกะจะใช้เน็ตข้างนอกที่ต้องจ่ายเป็นรายเดือนแทน แต่ห้องที่เราอยู่ไม่มีโทรศัพท์ landline อะ รบกวนใครพอมี idea อะไรจะแนะนำไหมค่ะ คือเราเป็นคนค่อนข้าง low tech อะ ตอนอยู่เมืองไทยเคยเห็นเพื่อนใช้ air card ต่อเน็ต แต่มันบอกว่าช้ามาก ฮือออ
ขอบคุณทุกความช่วยเหลือล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : hu
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 19:17:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com