Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Houston เท็กซัส ถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านและการอยู่อาศัยทั่วๆ ไปค่ะ  

ค่อนข้างแน่นอนแล้วว่า กรกฎานี้คงได้ย้ายไปอยู่ที่ฮูสตันค่ะ สามีทำงานแถบWoodcreek เราคงจะหาซื้อบ้านอยู่รหัสไปรษณีย์แถวกันกับออฟฟิศ

ดิฉันมองหาบ้านราคาถูก แล้วก็เห็นหลายหลังเลย ที่เป็นเหมือนทาวเฮ้าส์บ้านเราน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าใครอยู่บ้านแบบนั้นไหมคะ อยากทราบว่า เสียงจากเพื่อนบ้านอะไรแบบนี้ มันดังลอดมาถึงบ้านเราไหม แล้วอีกอย่าง ส่วนใหญ่ ครัวทำไมถึงเป็นไฟฟ้าแทบทุกที ขาไม่มีท่อแก๊สตามบ้านโครงการแบบนี้หรือคะ

หากเราซื้อบ้านเเล้ว เราเปลี่ยนมาใช้แก๊สได้ไหม หรือว่ามันผิด กม. พื้นที่ส่วนรวมกันคะ ตั้งใจว่าอยู่ครบ 4 ปีเเล้วจะขายทิ้ง เพราะจะมาอยู่ฮูสตันแค่นั้นเป็นอย่างสูง

จะไปเช่าบ้าน ค่าเช่าแพงกว่าค่าผ่อนอีก ตั้งใจว่าเมื่อไปถึงเเล้ว จะขับรถตระเวณดู แล้วก็จริงไหม สามีบอกว่า เราควรมีรถกะบะหนึ่งคัน นอกเหนือจากรถปกติ เพราะเวลาเราต้องซื้อของเข้าบ้าน ซ่อมแซมบ้านเองจะได้มีรถขนของ

ร้านอาหารไทย ร้านขายของเอเชีย ร้านไหนอร่อย ช่วยแนะนำด้วยค่ะ เราคงจะอาศัยอยู่ ย่านเมมโมเรี่ยล ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : mrs.night owl
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 10:47:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com