Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ เรื่องการกด ATM ในอังกฤษ  

สอบถามเพื่อนๆ ที่อาศัยอยู่ในอังกฤษค่ะ ตอนนี้ น้องไปเที่ยวและติดอยู่ที่โน่น เพราะ ภูเขาไฟระเบิด และเงินหมดค่ะ เค้ามี ATM ของ Kbank วงเงินเบิกถอน 50,000 บ. ต่อวัน (1000 ปอนด์) แต่เค้าบอกกดเงินสดที่ตู้ได้แค่ 200 ปอนด์ต่อวัน เหรอค่ะ มันไม่พอใช้ เพราะน้องต้องจ่ายค่าโรงแรมเป็นเงินสด
น้องไม่เก่งภาษา กลัวว่าเค้าจะเข้าใจอะไรผิด เพราะทาง kbank ก็ยืนยันว่ากดได้ 50,000 บาท
รบกวนด้วยค่ะ หรือมีวิธีอื่น ที่จะโอนเงินไปให้มั๊ยคะ

จากคุณ : สัตว์ประหลาดตัวน้อย
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 53 22:16:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com