Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่อง ส่งของไปญี่ปุ่น ทางเรือค่ะ  

ตอนนี้ กำลังหาข้อมูล อยู่ค่ะ เรื่องที่จะส่งของไปญี่ปุ่น ทางเรือค่ะ
๑. มีบ.ไหนอีกค่ะ ที่ส่งจากไทยไปญี่ปุ่น ทางเรือ นอกจาก นิปปอนเอ็กซ์เพลส กับ ดีเอสแอล (ถ้าเข้าใจผิด ขออภัยค่ะ)
๒. กล่องที่บรรจุ จะต้องเป็นกล่อง ที่ มีขนาดที่กำหนดไว้หรือเปล่า แล้วซื้อได้ที่ไหนค่ะ
๓. ระยะในเวลาในการไปถึง นี่ประมาญเท่าไหร่ค่ะ
๔. ถ้าจะเอา หม้อหุงข้าว กับ เครื่องปั่น ส่งไปด้วย จะเป็นไรไหมค่ะ (อย่าเพิ่งว่า จขกท นะค่ะ ว่าแค่หม้อหุงข้าว ที่ญี่ปุ่นก็มี ใช่ค่ะ แต่ที่บ้านที่เมืองไทย มีใช้แล้ว เสียดายค่ะ หม้อใช้ดีด้วย อาจจะเอาไว้หุงข้าวไทย ค่ะ )
๕. มีอะไร ต้องห้าม บ้างค่ะ
๖. ของใช้บางประเภท ซื้อแล้วส่งไปเยอะๆ นี่จะโดนภาษีไหมค่ะ (จขกท แพ้ผ้าอนามัยค่ะ ใช้แค่ยี่ห้อเดียว ในเมืองไทยตอนนี้ เคยคุยกับสารามีแล้ว ว่าให้ ซื้อทุกยี่ห้อ ทุกแบบ ห่อเล็กๆ มาให้ดูหน่อย จะเอามาลอง เค้าบอกว่า เค้าอาย ก็เลยคิดว่า อาจจะต้องซื้อที่เมืองไทย แล้วส่งไป ค่ะ ไม่มีเพื่อนๆที่ไปญี่ปุ่นช่วงนี้เลยค่ะ )

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบ นะค่ะ

จากคุณ : ayasa13
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 53 11:57:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com