Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่ต่างแดน ที่กลับเมืองไทยกับลูกน้อย ได้ฉีดวัคซีน BCG กันหรือเปล่าคะ  

คือว่าเรากำลังจะกลับเมืองไทย
แต่ลูกไม่ได้ฉีดค่ะ
ถามคุณหมอแล้ว เค้าไม่มีวัคซีนดังกล่าว
แต่คุณหมอบอกสามีให้แพทย์ที่เมืองไทย ฉีดให้ได้

แต่เราเคยได้ยินมาว่า ฉีดแล้วไม่ได้ควบคุมเลย
ต้องรอไปอีกหลายสัปดาห์
แล้วอย่างนี้จะฉีดดีหรือไม่คะ

.
.

และก็เคยได้ยินบางคนบอก แพทย์ที่เมืองไทย ไม่ฉีดให้
ให้ดูแลเอง เพราะไม่ได้ไปอยู่เลย แค่ไปพักผ่อน

.
.

แล้วถ้าต้องการฉีด จะต้องมีอายุเท่าไหร่
มีข้อจำกัดอะไรหรือเปล่าคะ

และมีคุณแม่ท่านไหน ที่ไม่ได้ฉีดให้ลูกบ้าง
แล้วลูกท่านป่วยหรือไม่คะ

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 53 21:52:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com