Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถาม..สัมภาษณ์ผ่านวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกาแล้ว แต่ไม่รู้จะได้กี่ปี ?  

รบกวนเพื่อนๆ หน่อยค่ะ  ..   เพื่อนฝากถามมา ^^

เมื่อวานนี้ (วันที่ 27 เมษายน 2553) ผมได้ไปขอวีซ่าอเมริกา  นัดสัมภาษณ์ ตอน 8.15 น.
แต่กว่าจะได้สัมภาษณ์จริงปาเข้าไป 11.00 น.  เข้าไปช่อง 10 เจอฝรั่งผู้หญิง (หน้าตาหน้ารักดี)
เขาพูดไทยได้นิดหน่อย  ตอนสัมภาษณ์สื่อสารกันก็ไม่ค่อยจะได้เท่าไหร่ ไทยบ้าง อังกฤษบ้างปนกันมั่วเลย
ก็เลยพยายามพูดช้าๆ เขาถามว่าจะไปทําอะไร ? และก็พูดเหมือนขู่ๆ
ว่าที่อเมริกาค่าใช้จ่ายแพงมากๆ ผมก็บอกว่าทราบแล้วครับ
แล้วก็ถามต่อว่าตอนนี้ทํางานที่ไหน ? อาชีพอะไร ?  ผมก็ตอบไป
แล้วก็ก้มดูเอกสารแล้วทําหน้าเครียดๆ ผมนึกว่าคงไม่ผ่านแน่ๆ แล้วก็ถามต่อว่า
มีแผนการณ์อนาคตว่าจะทํางานอะไร ?  ใครเป็นคนออกค่าใช้จ่ายไปเที่ยว ? ผมบอกว่าออกเอง
แล้วก็ถามว่ามีเงินในแบงค์ประมาณเท่าไหร่ ? ผมก็ตอบไปตามความจริง
แต่ก็แปลกเขาไม่ขอดูหลักฐานการเงินเลย
สักพักเขาก็ยื่นใบกระดาษที่ผมเขียนจ่าหน้าถึงตัวผมเองเพื่อให้ไปเสียค่าไปรษณีย์ (คือเขาจะส่งพาสปอร์ตกับวีซ่ากลับคืนเรา)
ตอนแรกผมก็เดินออกมาด้วยความงงๆ ไม่รู้ว่าผ่านหรือไม่ผ่าน  ตอนนี้ก็ต้องรอลุ้นว่าไปรษณีย์ส่งวีซ่ากับพาสปอร์ตกลับ
มาว่าจะให้วีซ่ากี่ปีหรือกี่เดือน.....     ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับผมว่าจะได้กี่ปี  ???

จากคุณ : ตัวหนอนปลายใบไม้
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 53 14:11:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com