Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนกูรูโตเกียวค่ะ  

ขอถามเลยนะคะ
1. แหล่งชอปปิ้งเสื้อผ้าผู้ชาย สำหรับผู้ชายชอบแต่งตัวเก๋ๆ หน่อย ไปแถวไหนดีคะ เอาแนวๆ Local brands ไม่เน้นซื้อของแบรนด์เนม เช่น LV, PRADA, GUCCI .....

2. จาก Harajuku จะไป Aoyama, Daikanyama, Shibuya เดินไปได้ไหม ไกลแค่ไหนคะ

3. เคยเดินหลงไปตรอกเล็กๆ เงียบๆ สวยๆ ที่มีแต่ร้าน Local designer (แบบแพงๆ) แล้วก็ร้านที่ขายเสือ้ผ้าแบรนด์ import ไม่ทราบว่าที่นี่ใช่ Aoyama หรือเปล่า ถ้าใช่ จะเดินทางจาก Harajuku หรือ Omotesando Stn. ไปที่นี่ได้ยังไงคะ

4. จัดลำดับการเดินเล่นชอปปิ้งยังไงดีคะ ถ้าเดินทางจาก NARITA จะไปเริ่มที่ Harajuku ก่อนดีไหม หรือยังไง รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ (มีเวลาในโตเกียวแค่ 5-6 ชม.ค่ะ) แต่ละที่ต้องออก Exit ไหน ถึงจะเจอแหล่งชอปปิ้งเลย

5. Harajuku, Shibuya, Omotesando, Aoyama, Daikanyama มีเสน่ห์ต่างกันอย่างไรบ้าง (เผื่อบางที่ไม่โดนใจ จะได้ตัดออกค่ะ)

6. เคยทานข้าวหน้าปลาดิบที่ Ueno (ข้างในแหล่งชอปปิ้ง) เป็นร้านเล็กๆ แล้วมีรูปลูกค้าติดเต็มร้านเลย แต่จำไม่ได้ว่าร้านชื่ออะไร เดินไปทางไหน ใครพอจะทราบบ้างคะ หรือแนะนำร้านอื่นที่อร่อยๆ ก็ได้ค่ะ กะว่าจะแวะทานข้าวที่นี่ก่อนไปตะลุยเดินเที่ยว

7. ตอนเย็นมีร้านชาบูชาบูที่ไหนอร่อยบ้างคะ หรือพวก Yakiniku ก็ได้ค่ะ

8. Tokyo Tower ไปยังไงคะ ควรไปประมาณกี่โมงดี ถึงจะสวย

ขอรบกวนด้วยนะคะ คือต้องพาเพื่อนเที่ยวภายในเวลาจำกัดน่ะค่ะ

จากคุณ : ใจดี
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 53 19:09:04 A:125.24.190.15 X: TicketID:186405

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com